Car Selling Tips: ನಿಮ್ಮಕಾರನ್ನು ಜಬರ್ದಸ್ತ್ ಬೆಲೆಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡೋಕೆ ಯೋಚನೆ ಮಾಡ್ತಾ ಇದ್ದೀರಾ ? ಚಿಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಡೀಲ್ ಕ್ಲೋಸ್ ಮಾಡಲು ಈ ಟಿಪ್ಸ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ ! 

Car Selling Tips: ನಿಮ್ಮಕಾರನ್ನು ಜಬರ್ದಸ್ತ್ ಬೆಲೆಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡೋಕೆ ಯೋಚನೆ ಮಾಡ್ತಾ ಇದ್ದೀರಾ ? ಚಿಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಡೀಲ್ ಕ್ಲೋಸ್ ಮಾಡಲು ಈ ಟಿಪ್ಸ್ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ ! 

 

Car Selling Tips: ನಮ್ಮ ಹಳೆಯ ಕಾರನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವುದು ಸ್ವಲ್ಪ ಕಷ್ಟ, ಹಾಗೇ ಮಾರಿದರೂ ಒಳ್ಳೆ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಗತ್ತೋ ಇಲ್ವೋ ಎಂದು ಯೋಚನೆ ಮಾಡ್ತಾ ಇದ್ದೀರ? ನಿಮ್ಮ ಕಾರನ್ನು ಉತ್ತಮ ಬೆಲೆಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು (Car Selling Tips) ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಇಲ್ಲಿ ಸಿಂಪಲ್ಲಾಗಿ ಕೊಟ್ಟಿದ್ದೇವೆ.

ಉತ್ತಮ ಬೆಲೆಗೆ ಹೋಗಬಹುದಾದ ಕಾರನ್ನು ನೀವೇ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ:
ಇದರ ಅರ್ಥ, ನಿಮ್ಮ ಕಾರನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ನೀವು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರೆ, ನೀವು ಮಾಡಬೇಕಾದ ಮೊದಲ ಕೆಲಸವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿರುವ ಕಾರು ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆಯೇ (Good Condition) ನಲ್ಲಿ ಇದೆಯೇ ಎಂದು ನೋಡುವುದು. ಅನೇಕ ಜನರು ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ಅಲ್ಲದೆ, ಕಾರಿನ ಬಣ್ಣವು ತುಂಬಾ ಮುಖ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಬಿಳಿ, ಕಪ್ಪು ಅಥವಾ ಬೂದು ಬಣ್ಣದ ಕಾರುಗಳು ಅನೇಕ ಜನರ ಮೆಚ್ಚಿನವುಗಳಾಗಿವೆ. ಆದರೆ ನಮ್ಮ ಕೈಲಿ ಈಗಾಗಲೇ ಯಾವುದಾದರೂ ಬಣ್ಣದ ಕಾರು ಇದ್ದರೆ ಕಾರಿನ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಬದಲಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ್ರೆ ಕಾರಿನ ಬಣ್ಣದ ವಿಷಯವನ್ನು ಹೊಸ ಕಾರು ಕೊಳ್ಳುವಾಗ ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ.

ಕಾರನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿಡಿ:
ಕೊಳಕು ಕಾರಿಗೆ ಯಾರೂ ಉತ್ತಮ ಬೆಲೆ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾಗಿ ಕಾರನ್ನು ಯಾವುದೇ ಧೂಳು ಮತ್ತು ಕೊಳಕು ಇಲ್ಲದೆ ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿಡಿ. ಹೊರ ಭಾಗ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ಒಳ ಭಾಗವೂ ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿರಬೇಕು. ನಿಮ್ಮ ಕಾರನ್ನು ಖರೀದಿಸುವವರು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನೋಡಿದ ನಂತರ ಅದನ್ನು ಖರೀದಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ. ಆದುದರಿಂದ ಅಬ್ಸಲ್ಯೂಟ್ ಪರ್ಫೆಕ್ಟ್ ಆಗಿ, ಒಂದು ಮರಣ ಚಿಕ್ಕ ತುಂಡು ಕೂಡ ಇಲ್ಲದಂತೆ ಶುದ್ಧ ಮಾಡಿ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಕಾರು ಕೊಳ್ಳಲು ಬಂದ ಗ್ರಾಹಕ ಕಾರಿನ ಒಳಗೆ ಒಂದು ಸಲ ಕೂತರೆ ‘ಘಮ್ ‘ ಅಂತ ಸುವಾಸನೆ ಬೀರಿ, ಆತನ ಅಥವಾ ಆಕೆಯ ಮನಸ್ಸು ಅರಳಬೇಕು. ಅಂತಹ ಕಂಡೀಶನ್ ನಲ್ಲಿ ಕಾರನ್ನು ಇಟ್ಟರೆ ಬಂದ ಗ್ರಾಹಕ ಕಣ್ಣುಮುಚ್ಚಿ, ಕೈಬಿಚ್ಚಿ ದುಡ್ಡು ತೆತ್ತು ಕಾರು ಖರೀದಿಸುತ್ತಾನೆ.

ನಿಮ್ಮ ಕಾರನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸರ್ವಿಸ್ ಮಾಡಿ:

ನಿಯಮಿತ ಸರ್ವಿಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕಾರಿನ ಉತ್ತಮ ನಿರ್ವಹಣೆ ನಿಮ್ಮ ಕಾರ್ ಎಂಜಿನ್‌ನ ಜೀವನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಕಾರು ಖರೀದಿದಾರರು ನೀವು ಕಾರನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಿದ್ದೀರಿ ಎಂಬ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಆ ಮೂಲಕ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ. ಜತೆಗೆ ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮ ಕಾರಿನ ಸೇವೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಣೆ ಮಾಡಿದ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಸಿದ್ಧವಾಗಿಡಿ. ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಕಾರನ್ನು ಸರ್ವಿಸ್ ಮಾಡಿರುವ ದಾಖಲೆ ನೋಡಿದ ಖರೀದಿದಾರನಿಗೆ ಆಗ ಕಾರಿನ ಮೇಲೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಕಾನ್ಫಿಡೆನ್ಸ್ ಮೂಡುತ್ತದೆ. ತಾಲೂಕು ಕೊಳ್ಳುವ ವಸ್ತುವಿನ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಮಾರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ನಂಬಿಕೆ ಉಂಟಾದ ನಂತರವಷ್ಟೇ ಸೇಲ್ ಕ್ಲೋಸ್ ಆಗುತ್ತದೆ.

ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಸಿದ್ಧವಾಗಿಡಿ:
ಕಾರ್ ಸೇವಾ ದಾಖಲೆಗಳು, ವಿಮೆ, ವಾರಂಟಿ, ಮಾಲೀಕರ ಕೈಪಿಡಿ ಮುಂತಾದ ನಿಮ್ಮ ಕಾರಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಸಿದ್ಧವಾಗಿಡಿ. ಏನನ್ನೂ ಮರೆಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಡಿ. ಆಗ ಮಾತ್ರ ಕಾರು ಖರೀದಿದಾರರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಂಬುತ್ತಾರೆ.

ಮುರಿದ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಿ:
ನಿಮ್ಮ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಏನಾದರೂ ಮುರಿದುಹೋದರೆ ಅಥವಾ ಹಾನಿಗೊಳಗಾದರೆ, ಅದನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ಬದಲಾಯಿಸಿ. ಏಕೆಂದರೆ ಯಾರಾದರೂ ಕೆಟ್ಟುಹೋದ ಕಾರನ್ನು ಖರೀದಿಸುತ್ತಾರೆಯೇ? ಇಲ್ಲ, ಹಾಳಾದ ಕಾರು ಎಂದು ಮಾರಲು ಹೊರಟರೆ ನಿಮ್ಮ ಕಾರಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯ ಹೂಡಿಕೆಗಳು ಕೊಳ್ಳಲು ಬರುವ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಸಂತೃಪ್ತಿ ಪಡಿಸಲು ಅಗತ್ಯ. ಐದು ಸಾವಿರ ರೂಪಾಯಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿ, 50,000 ಬೆಲೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಆ ಜಾಣ್ಮೆ ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿರಬೇಕು.

ಕಾರಿನ ಯಾಂತ್ರಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ:
ನಿಮ್ಮ ಕಾರನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು, ಅದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಯಾಂತ್ರಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿವೆಯೇ ಎಂದು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ. ಎಂಜಿನ್ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಹೊಸದರೊಂದಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿ. ಇದನ್ನು ನೋಡಿದರೆ ಕಾರು ಕೊಳ್ಳುವವರಿಗೆ ಒಂದು ಭರವಸೆ ಮೂಡುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಎಲ್ಲಾ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಈಗಷ್ಟೇ ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ನಾವು ಹೊಸದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಸಮಾಧಾನ ಹೊಂದುತ್ತಾರೆ. ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು, ಕಾರನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದಿರುವವರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕಾರನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ. ಸಿಂಗಲ್ ಪುಶ್ ಮಾಡಿದಾಗ ಅಥವಾ ಇಗ್ನಿಷನ್ ಗಾಡಿ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ಆಗಲೇಬೇಕು. ಇಂತಹ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಕೊಳ್ಳುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ನಂಬಿಕೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತದೆ.

ಮೂಲ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ:
ಮೂಲ ಉತ್ಪಾದನಾ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕಾರ್ ಎಂಜಿನ್‌ನ ಜೀವನ ವಯಸ್ಸು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಜವಾದ, ಮೂಲ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿರುವಿರಿ ಎಂದು ಇತರರಿಗೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಕಾರನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವಾಗ ಇದು ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಿ:
ಆಧುನಿಕ, ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಇತರರು ನಿಮ್ಮ ಕಾರನ್ನು ನೋಡಲು ಆಸಕ್ತಿ ತೋರುತ್ತಾರೆ. ಕಾರನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವಾಗ ಇದು ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಾರಿನ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಹಳೆಯ ಕಾರಿಗೆ ಕೆಲವು ಸುರಕ್ಷತಾ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕಾರನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಉತ್ತಮ ಬೆಲೆಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಬಹುದು. ಏನಾದರೂ ಹೊಸದು ಫಿಟ್ ಮೆಂಟ್ ಮಾಡುವುದು, ವಿಶೇಷ ಸೀಟ್ ಕವರ್, ಮ್ಯೂಸಿಕ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮುಂತಾದ ಯಾವುದಾದರೂ ಹೈಲೈಟ್ ಆಗುವಂತಹ ಇನ್ವೆಸ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಮಾಡಿ ಕೂಡ ನಿಮ್ಮಕಾರನ್ನು ಅಂದ ಕಾಣಿಸಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಕಾರನ್ನು ನೀವು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಮೇಲಿನ ಹಂತಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ. ಇದು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಕಾರಿನ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕಾರಿನ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ನೀವು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದರೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ನಿಮ್ಮ ಕಾರನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಾರೆ. ಕಾರಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದರೆ ಅದಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಬೆಲೆ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಏನನ್ನೂ ಮಾಡದೆ ಕಾರನ್ನು ಹಾಗೆಯೇ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಕ್ಕೆ ಮಾರಾಟವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಮೊದಲೇ ಹೇಳಿದಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕಾರಿನ ಬಗ್ಗೆ ನಂಬಿಕೆ ಮೂಡಿಸುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಿ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.