Intresting News: ನಿಮಗಿದು ಗೊತ್ತೇ? ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮಕ್ಕೆಂದೇ ಇರುವ ಜನಪ್ರಿಯ ದೇಶಗಳು ಯಾವುದೆಂದು? ಇಲ್ಲಿದೆ ಉತ್ತರ

latest news most popular countries for sex tourism in the world

Intresting News: ನಿಮಗೆಲ್ಲಾದರೂ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿಲ್ಲದೇ ಎಂಜಾಯ್‌ ಮಾಡಬೇಕೆಂಬ ಆಸೆ ಇದೆಯೇ? ಹಾಗಾದರೆ ಇಲ್ಲಿ ನಾವು ನೀಡಲಾದ ಕೆಲವೊಂದು ಲೈಂಗಿಕ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆಂದೇ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾದ ಟೂರಿಸಂ ಸ್ಥಳಗಳಿವೆ. ಆದರೆ ಇಲ್ಲಿ ಕೆಲವೊಂದು ನಿಯಮಗಳ ಪಾಲನೆ ನೀವು ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ವೇಶ್ಯಾವಾಟಿಕೆಯು ಪ್ರಾಚೀನ ಕಾಲದಿಂದಲೂ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವ್ಯಾಪಾರವಾಗಿದೆ. ಕೆಲಸದ ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಲೈಂಗಿಕ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ಅನೇಕ ಜನರಿದ್ದಾರೆ. ಕೆಲವು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇದಕ್ಕಾಗಿ ವಿಶೇಷ ಪ್ರದೇಶಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷ ಕಾನೂನುಗಳಿವೆ. ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಲೈಂಗಿಕ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿರುವ ಹಲವಾರು ದೇಶಗಳಿವೆ .ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 3 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರು ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಲೈಂಗಿಕ ಟೂರಿಸಂ ಪ್ರವಾಸಗಳಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ. ಈ ಲೈಂಗಿಕತೆ ಟೂರಿಸಂ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೊಂದು ಕಿರುಪರಿಚಯ.

ಲೈಂಗಿಕ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಥೈಲ್ಯಾಂಡ್ ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಇಲ್ಲಿ ವೇಶ್ಯಾವಾಟಿಕೆ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಥೈಲ್ಯಾಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮ ಅಥವಾ ವೇಶ್ಯಾವಾಟಿಕೆ ವಿಯೆಟ್ನಾಂ ಯುದ್ಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅಂದಿನಿಂದ ಇದು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಲೇ ಇದೆ. ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮೂರು ಮಿಲಿಯನ್‌ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆಯರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದರೆ ನೀವು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುವಿರಿ.
ಥಾಯ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಪಟ್ಟಾಯ ನಗರವು ದೇಹದ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದೆ, ಇಲ್ಲಿ ಮಸಾಜ್ ಪಾರ್ಲರ್‌ಗಳು, ಕಾನೂನು ವೇಶ್ಯಾಗೃಹಗಳು, ನ್ಯೂಡ್ ಬೀಚ್‌ಗಳು ಲೈಂಗಿಕ ವ್ಯಾಪಾರಕ್ಕೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ.

ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ, ಲೈಂಗಿಕ ಟೂರಿಸಂ ಕೂಡ ಸ್ಪೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆ. ಮ್ಯಾಡ್ರಿಡ್, ಬಾರ್ಸಿಲೋನಾ, ಇಬಿಜಾ ಮುಂತಾದ ನಗರಗಳು ಸ್ಪೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾಸಿಗರ ನೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಥಳಗಳಾಗಿವೆ. ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ಮಾನ್ಯವಾಗಿರುವ ಕಾರಣ, ಇದನ್ನು ಯುರೋಪ್‌ನ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಲೈಂಗಿಕ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮ ತಾಣವಾಗಿ ಕೆಲಸ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ.

ವೇಶ್ಯಾವಾಟಿಕೆಯನ್ನು ಕಾನೂನುಬದ್ಧಗೊಳಿಸುವುದನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಏಕೈಕ ದೇಶವೆಂದರೆ ಅದು ಬ್ರೆಜಿಲ್. ಇಲ್ಲಿನ ಸರ್ಕಾರವು ತಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿನ ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆಯರಿಗೆ ಗ್ರಾಹಕರೊಂದಿಗೆ ಸಂವೇದನೆ ನಡೆಸಲು ವಿಶ್ವಕಪ್‌ ಸ್ಟಾರ್ಟ್‌ ಆಗುವ ಮೊದಲೇ, ಉಚಿತ ಇಂಗ್ಲಿಷ್, ಸ್ಪ್ಯಾನಿಷ್ ಮತ್ತು ಜರ್ಮನ್ ಕಲಿಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದರೆ ನಂಬುತ್ತೀರಾ?

ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ ಮಹಿಳೆಯರು ಅತ್ಯಂತ ಸುಂದರವಾಗಿರುವ ದೇಶ. ಇದು ಜಾಗತಿಕ ಲೈಂಗಿಕ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮ ರಾಜಧಾನಿ ಎಂದು ತನ್ನ ಹೆಸರನ್ನು ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಂಡ ವಿಶ್ವದ ದೇಶವಾಗಿದೆ. ಕೊಲಂಬಿಯಾ ಲೈಂಗಿಕ ವ್ಯಾಪಾರವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅಂಗೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ಲೈಂಗಿಕ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಕೊಲಂಬಿಯಾ ಸರ್ಕಾರವು ಮಕ್ಕಳ ವೇಶ್ಯಾವಾಟಿಕೆ, ಲೈಂಗಿಕ ಗುಲಾಮಗಿರಿ ಮತ್ತು ಮಾನವ ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುತ್ತದೆ.

ನೆದರ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್‌ನ ರಾಜಧಾನಿಯಾದ ಆಮ್‌ಸ್ಟರ್‌ಡ್ಯಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಶತಮಾನಗಳಿಂದ ಅನೇಕ ವೇಶ್ಯಾಗೃಹಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ. ಆಧುನಿಕ ಯುಗದ ಸರಕಾರಗಳೂ ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಜಾಗ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿವೆ. ಯುರೋಪ್, ಆಫ್ರಿಕನ್ ದೇಶಗಳಿಂದ ಏಷ್ಯಾದ ದೇಶಗಳಿಂದ ಅನೇಕ ಮಹಿಳೆಯರು ಆಮ್ಸ್ಟರ್‌ಡ್ಯಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕ ಕೆಲಸಗಾರರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ನೆದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್ ಸರ್ಕಾರವು ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೇ ಅವರ ಸುರಕ್ಷತೆಗೆ ಸ್ಥಳೀಯ ಆಡಳಿತ, ಪೊಲೀಸರು ಸದಾ ಇರುತ್ತಾರೆ.

ಕೆರಿಬಿಯನ್ ದ್ವೀಪಗಳ ಸೌಂದರ್ಯದಿಂದಾಗಿ ಯುರೋಪ್, ಆಫ್ರಿಕಾ, ಅಮೆರಿಕದಂತಹ ದೇಶಗಳ ನಾಗರಿಕರು ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಇಲ್ಲಿಗೆ ಬರುತ್ತಾರೆ. ಜಮೈಕಾ, ಬಾರ್ಬಡೋಸ್ ಮತ್ತು ಡೊಮಿನಿಕನ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ನಂತಹ ದ್ವೀಪಗಳ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯು ಲೈಂಗಿಕ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಸಹ ಆಗಿದೆ. ಇಲ್ಲಿನ ವಿಶೇಷತೆ ಏನೆಂದರೆ ಇಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರೊಂದಿಗೆ ಪುರುಷ ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆಯರೂ ಕಾಣಸಿಗುತ್ತಾರೆ. ಕೆರಿಬಿಯನ್ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವೇಶ್ಯಾವಾಟಿಕೆ ಕಾನೂನುಬಾಹಿರವಲ್ಲ. ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತೆಯರ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಕೆಲವು ವಿಶೇಷ ಕಾನೂನುಗಳಿವೆ.

ವೇಶ್ಯಾವಾಟಿಕೆ ಹೊಂದಿರುವ ಮೊದಲ ಹತ್ತು ದೇಶಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಕೀನ್ಯಾದ ಹೆಸರು ಬರುತ್ತದೆ. ಈ ದೇಶವು ಆಫ್ರಿಕಾದ ಅತ್ಯಂತ ಸ್ಥಿರ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಬಡತನದಿಂದಾಗಿ ಲೈಂಗಿಕ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮವು ಬಹಳ ಪ್ರಚಲಿತವಾಗಿದೆ.

ಫಿಲಿಪೈನ್ಸ್ ವೇಶ್ಯಾವಾಟಿಕೆ ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಮತ್ತು ಇದಕ್ಕೆ ಕಠಿಣ ಶಿಕ್ಷೆ ನೀಡುವ ದೇಶವಾಗಿದೆ. ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ‘ಬಾರ್‌ಗರ್ಲ್‌’ಗಳ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಕಾಣಸಿಗುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ‘ಬಾರ್‌ಗರ್ಲ್’ ಐಡಿ ಟ್ಯಾಗ್‌ಗಳನ್ನು ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೆರಿಬಿಯನ್ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸ್ತ್ರೀ ಲೈಂಗಿಕ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮ ವ್ಯಾಪಾರವು ದಿನದಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ. ಆ ವಿಶೇಷ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಡೊಮಿನಿಕನ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕ್ ಕೂಡ ಒಂದು. ಸುಮಾರು 60,000 ರಿಂದ 100,000 ಮಹಿಳೆಯರು ಲೈಂಗಿಕ ಕೆಲಸಗಾರರಾಗಿದ್ದು, ಈ ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ಬೇರೆ ಬೇರೆ ದೇಶಗಳಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಡೊಮಿನಿಕನ್ ಗಣರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ವೇಶ್ಯಾವಾಟಿಕೆ ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಯುನೈಟೆಡ್ ನೇಷನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಯುರೋಪ್ ನಡುವೆ ನೆಲೆಸಿರುವ ಕಾರಣ ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮ ಬಹಳ ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.