ವ್ಯಾಪಕ ಮಳೆಯ ಸಂಭವ; ಈ ಶಾಲೆಗಳಿಗೆ ಜುಲೈ 17 ಮತ್ತು 18ರಂದು ರಜೆ-ಶಿಕ್ಷಣ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ ಸೂಚನೆ

flood-expectation-schools-remain-closed-on-17and-18th

ಯಮುನಾ ನದಿಯಲ್ಲಿ ನೀರಿನ ಮಟ್ಟ ಕಡಿಮೆಯಾಗುವ ಲಕ್ಷಣ ಕಾಣುತ್ತಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜಧಾನಿ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಪ್ರದೇಶಗಳು ನೀರಿನಿಂದ ತುಂಬಿಕೊಂಡಿದೆ. ಅಂದ ಹಾಗೆ ಪ್ರವಾಹ ಪೀಡಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಜನರನ್ನು ಪರಿಹಾರ ಶಿಬಿರಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ ಹಲವು ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ ಶಿಬಿರಗಳನ್ನು ತೆರೆಯಲಾಗಿದೆ. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ದೆಹಲಿಯ ಎಲ್ಲಾ ಶಾಲೆಗಳು ಜುಲೈ 17ಮತ್ತು 18 ರಂದು ಮುಚ್ಚಲ್ಪಡಲಿವೆ. ಈ ಬಗ್ಗೆ ದೆಹಲಿಯ ಶಿಕ್ಷಣ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದೆ.

ಯಮುನೆಯ ನೀರಿನ ಮಟ್ಟ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಲೇ ಇದ್ದು, ಮುಂಗಾರುಮಳೆಯಿಂದಾಗಿ ಉತ್ತರ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮನೆ ಕುಸಿತ, ಟ್ರಾಫಿಕ್‌ ಜಾಮ್‌ ನಂತಹ ಅವಘಡಗಳು ಹೆಚ್ಚಿವೆ.

ಶಿಕ್ಷಣ ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯದ ಪ್ರಕಾರ, ಪೂರ್ವ, ಈಶಾನ್ಯ, ಆಗ್ನೇಯ, ಉತ್ತರ, ವಾಯುವ್ಯ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯ ಜಿಲ್ಲೆಗಳ ಎಲ್ಲಾ ಶಾಲೆಗಳು ಜುಲೈ 17 ಮತ್ತು 18 ರಂದು ಮುಚ್ಚಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, DOE (ನಾರ್ತ್ ವೆಸ್ಟ್-ಬಿ, ವೆಸ್ಟ್-ಎ, ವೆಸ್ಟ್-ಬಿ, ಸೌತ್, ಸೌತ್ ವೆಸ್ಟ್-ಎ, ಸೌತ್ ವೆಸ್ಟ್-ಬಿ ಮತ್ತು ನವದೆಹಲಿ) ಉಳಿದಿರುವ ಜಿಲ್ಲೆಗಳು (ಸರ್ಕಾರಿ, ಸರ್ಕಾರಿ ಅನುದಾನಿತ ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ಮಾನ್ಯತೆ ಪಡೆದ) ಶಾಲೆಗಳು ಸೋಮವಾರ ತೆರೆಯಲಿವೆ (17.07.2023) ತೆರೆದಿರುತ್ತದೆ. ಬುಧವಾರದಿಂದ ದೆಹಲಿಯ ಎಲ್ಲಾ ಶಾಲೆಗಳು ಎಂದಿನಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲಿವೆ.

 

Leave A Reply

Your email address will not be published.