ಜಿಮ್‌ ಛಾವಣಿ ಕುಸಿದು ಭೀಕರ ಅಪಘಾತ! 11 ಮಂದಿ ದಾರುಣ ಸಾವು!!!

school-roof-collapsed-in-china-and-students-death

ಜಿಮ್ನಾಷಿಯಂ ಮೇಲ್ಛಾವಣಿ ಕುಸಿದು ಮಕ್ಕಳು ಸೇರಿದಂತೆ 11ಮಂದಿ ದಾರುಣವಾಗಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದ ಘಟನೆಯೊಂದು ಚೀನಾದ ಈಶಾನ್ಯ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ. ಈ ದುರ್ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಸತ್ತವರು ಹೆಚ್ಚಿನವರು ಮಕ್ಕಳು. ಮಧ್ಯಮ ಅಪಘಾತದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು ಸೇರಿದಂತೆ 19 ಮಂದಿ ಇದ್ದರೆನ್ನಲಾಗಿದ್ದು, ಇದರಲ್ಲಿ ಎಂಟು ಜನರ ಪ್ರಾಣ ಉಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕೆಲವರಿಗೆ ಗಂಭೀರ ಗಾಯಗಳಾಗಿದೆ.

ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ ಗಾಯಗೊಂಡವರನ್ನು ಸಮೀಪದ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ನೀರು ಸೋರುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಶಾಲೆಯ ಮೇಲ್ಛಾವಣಿಯ ಮೇಲೆ ಪರ್ಲೈಟ್ ಅನ್ನು ಹಾಕಲಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ತನಿಖೆಯಿಂದ ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ. ಈ ಘಟನೆಯು ಸ್ಥಳೀಯ ಸಮಯ 3 ಗಂಟೆಗೆ (7 ಗಂಟೆ GMT) ಆಗಿದೆ. ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ತಂಡದ ಕೋಚ್ ಮಕ್ಕಳ ಹೆಸರನ್ನು ಕರೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಯಾವ ಮಕ್ಕಳು ಒಳಗೆ ಸಿಲುಕಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ರಕ್ಷಣಾ ತಂಡಕ್ಕೆ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಘಟನೆ ಚೀನಾದ ಈಶಾನ್ಯದಲ್ಲಿರುವ ಕಿಕಿಹಾರ್ ನಗರದಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದ್ದು, ಭಾನುವಾರ ಮಕ್ಕಳು ಜಿಮ್‌ನಲ್ಲಿ ದೈಹಿಕ ತರಬೇತಿಗಾಗಿ ಬಂದಿದ್ದರು.

ಈ ಮಧ್ಯೆ ರಕ್ಷಣಾ ತಂಡ ಸರಿಯಾಗಿ ಸಂವಹನ ನಡೆಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸಂತ್ರಸ್ತರ ಕುಟುಂಬಸ್ಥರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಯಾವ ಜನರು ಸತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಿಲ್ಲ. ಸೋಮವಾರ ಬೆಳಗಿನ ಜಾವದವರೆಗೂ ರಕ್ಷಣಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಮುಂದುವರಿದಿದೆ. ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗಿರುವ ಮಕ್ಕಳ ಮುಖ ಕೆಸರು ಮತ್ತು ರಕ್ತದಿಂದ ತುಂಬಿತ್ತು ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ನಿರ್ಮಾಣ ಕಾರ್ಯಗಳ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಈ ಘಟನೆಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಹಾಗೆನೇ ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಾಣ ಕಾಮಗಾರಿಗಳಲ್ಲಿ ಸುರಕ್ಷತಾ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಿಲ್ಲ, ಕಾಂಕ್ರೀಟ್‌ ಕ್ರಿಯಾ ನಿಯಮಗಳ ಕೊರತೆ ಇತ್ತು ಎಂಬ ಅಪವಾದ ಕೇಳಿ ಬರುತ್ತಿದೆ. ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಕೂಡಾ ಚೀನಾದ ವಾಯುವ್ಯ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಸ್ಫೋಟ ಸಂಭವಿಸಿ, ಈ ದುರಂತದಲ್ಲಿ 31ಮಂದಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದರು.

Leave A Reply

Your email address will not be published.