ಈಕೆಯ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಇದ್ಯಂತೆ 38 ಹಲ್ಲುಗಳು, ಗಿನ್ನಿಸ್​ ದಾಖಲೆಯೇ ಆಗಿದೆ ನೋಡಿ!

She has 38 teeth in her mouth which is a Guinness record

ಭೂಮಿಯ ಮೇಲೆ ವಾಸಿಸುವ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಜೀವಿಯು ವಿಭಿನ್ನ ದೇಹ ರಚನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮಾನವ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಅಂಗಗಳು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿವೆ. ಆದರೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಭಿನ್ನವಾಗಿದ್ದರೆ ಅವರನ್ನು ವಿಚಿತ್ರವಾಗಿ ನೋಡುವುದು ಸಹಜ. ಈಗ ವಿಶ್ವವೇ ಕಲ್ಪನಾ ಬಾಲನ್ ಅವರತ್ತ ನೋಡುತ್ತಿದೆ. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 32 ಹಲ್ಲುಗಳಿವೆ. ಆದರೆ ಆಕೆಗೆ 38 ಹಲ್ಲುಗಳು (38 ಹಲ್ಲುಗಳು) ಇರುವುದರಿಂದ ಎಲ್ಲರ ಗಮನ ಸೆಳೆದು ಗಿನ್ನಿಸ್ ದಾಖಲೆಯನ್ನೂ ಗಳಿಸಿದ್ದಾಳೆ. ಪ್ರತಿ ಮನುಷ್ಯನ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಕೇವಲ 32 ಹಲ್ಲುಗಳಿವೆ. ಕೆಲವರು ಇನ್ನೂ ಕಡಿಮೆ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಇತರರು ಒಂದು ಅಥವಾ ಎರಡು ಹೆಚ್ಚು. ಆದರೆ ಅವು ಪೂರ್ಣವಾಗದೆ ಹಲ್ಲುಗಳ ನಡುವೆ ಸಿಲುಕಿಕೊಂಡಂತೆ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಕಲ್ಪನಾ ಬಾಲನ್ 38 ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಕ್ರಮಬದ್ಧವಾಗಿ ಜೋಡಿಸಿರುವುದರಿಂದ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗಿದೆ. ಈ ರೀತಿ ಇರಬೇಕಾದ ಹಲ್ಲುಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರಿಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಹೈಪರ್ಡೋಂಟಿಯಾ ಅಥವಾ ಪಾಲಿಡೋಂಟಿಯಾ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಕೈ, ಎರಡು ಕಾಲು, ಎರಡು ಕಣ್ಣು, ಎರಡು ಕಿವಿ, ಮೂಗು, ಬಾಯಿ ಹೀಗೆ 32 ಹಲ್ಲು ಇರುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯ. ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಡಿಮೆ ಇರುವವರೂ ಇದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ನಮ್ಮ ದೇಶದ 26 ವರ್ಷದ ಯುವತಿ ಕಲ್ಪನಾ ಬಾಲನ್ ಅವರ ಬಾಯಲ್ಲಿ 32ರ ಬದಲು 38 ಹಲ್ಲುಗಳಿವೆ. ಈ ರೀತಿಯ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದನ್ನು ವೈದ್ಯಕೀಯವಾಗಿ ಪಾಲಿಡೋಂಟಿಯಾ ಮತ್ತು ಹೈಪರ್ಡೋಂಟಿಯಾ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.ಇದುವರೆಗೆ ಯಾವುದೇ ಮಹಿಳೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹಲ್ಲುಗಳಿಲ್ಲದ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಕಲ್ಪನಾ ಬಾಲನ್ ಗಿನ್ನೆಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಗಿನ್ನಿಸ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ಬುಕ್ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಕಲ್ಪನಾ ಬಾಲನ್ ಅವರ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದರು. ಎಲ್ಲರಂತೆ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ 32 ಹಲ್ಲುಗಳು, ಮೇಲಿನ ದವಡೆಯಲ್ಲಿ 16 ಮತ್ತು ಕೆಳಗಿನ ದವಡೆಯಲ್ಲಿ 16 ಹಲ್ಲುಗಳಿವೆ. ಅವುಗಳ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿ ಮೂರು ಮೇಲಿನ ಮತ್ತು ಮೂರು ಕೆಳಗಿನ ಹಲ್ಲುಗಳು ಮತ್ತೊಂದು ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ರೂಪುಗೊಂಡವು. ಹದಿಹರೆಯದಲ್ಲಿ ಇವು ಒಂದೊಂದಾಗಿ ಬೆಳೆದವು ಎಂದು ಕಲ್ಪನಾ ಬಾಲನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹಲ್ಲುಗಳಿಂದ ನೋವು ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ತಿನ್ನುವಾಗ ಹಲ್ಲುಗಳ ನಡುವೆ ಸಿಲುಕಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಆಹಾರ ತಿನ್ನಲು ತೊಂದರೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ

ಭಾರತೀಯ ಮಹಿಳಾ ದಾಖಲೆ!
ಕಲ್ಪನಾ ಬಾಲನ್ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹಲ್ಲುಗಳು ಬರುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ಕಂಡು ಆಕೆಯ ಪೋಷಕರು ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಸೂಚಿಸಲಾಯಿತು. ಆದರೆ ಕಲ್ಪನಾ ಬಾಲನ್ ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದರೆ, ಅವರು ಹಲ್ಲುಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಬೆಳೆಯುವವರೆಗೆ ಕಾಯಲು ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ತೆಗೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಜಿಡಬ್ಲ್ಯೂಆರ್ ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ. ಕಲ್ಪನಾ ಬಾಲನ್ ತಮ್ಮ ಹಲ್ಲುಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಬೆಳೆದ ನಂತರವೂ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ತೆಗೆಯುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಏನಾದರೂ ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವಳು ಹೆದರುತ್ತಿದ್ದಳು.

ಕಲ್ಪನಾ ಬಾಲನ್ ತನ್ನ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ 38 ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ 26 ವರ್ಷದ ಭಾರತೀಯ ಹುಡುಗಿಯಾಗಿ ಗಿನ್ನೆಸ್ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೂ ಬಾಯಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಹಲ್ಲು ಇರುವ ಮಹಿಳೆ ಎಂಬ ಹೊಸ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಿರುವ ಕಲ್ಪನಾ ಬಾಲನ್ ಅವರು ಗಿನ್ನಿಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಯ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಗೆದ್ದಿರುವುದು ಅತೀವ ಸಂತಸ ತಂದಿದೆ ಎಂದಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಅವರ ಜೀವಮಾನದ ಗೆಲುವು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅದೇ ರೀತಿ, ಕೆನಡಾದ ಇವಾನೊ ಮೆಲೊನ್ ಈ ಹಿಂದೆ ಹೆಚ್ಚು ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂಬ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಅವರ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 41 ಹಲ್ಲುಗಳಿವೆ. ಇದೀಗ ಭಾರತದ ಕಲ್ಪನಾ ಬಾಲನ್ 38 ಹಲ್ಲು ಹೊಂದಿರುವ ಮಹಿಳೆಯಾಗಿ ಗಿನ್ನಿಸ್ ದಾಖಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.