Dog meat ban: ಇಲ್ಲಿನ ಜನರು ಇಷ್ಟು ದಿನ ನಾಯಿಯ ಮಾಂಸವನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಾ ಇದ್ರಂತೆ! ಆದ್ರೆ ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಬೇರೆನೇ ರೂಲ್ಸ್​! ಸರ್ಕಾರ ಹಾಕ್ತಾ ಇದೆ ನ್ಯೂ ರೂಲ್ಸ್​, ಜನರು ಫುಲ್​ ಶಾಕ್​!

World news South Korea plans to ban eating dog meat by the end of the year

Dog meat ban: ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ನಾಯಿ ಮಾಂಸದ ಉದ್ಯಮವಿದೆ. ಆದರೆ ಕೆಲ ದಿನಗಳಿಂದ ಇದನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಬೇಕೆಂಬ ಆಗ್ರಹ ಕೇಳಿಬಂದಿದ್ದು, ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಅಲ್ಲಿನ ಸರ್ಕಾರವೂ ಇದನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ, ನಾಯಿ ಮಾಂಸವನ್ನು ತಿನ್ನುವ ಬಗ್ಗೆ ಟೀಕೆ ಮತ್ತು ವಿರೋಧವಿತ್ತು, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲು ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ ಮತ್ತು ಅವರು ವಿರೋಧಿಸಿದರು. ಆದರೆ ಈ ಬಾರಿ ಸರ್ಕಾರ ಕಾನೂನು ರೂಪಿಸುವ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ನಾಯಿ ಮಾಂಸ(Dog meat ban) ಉದ್ಯಮದಿಂದ ಸಂತ್ರಸ್ತರಾಗಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಸಹ ನೀಡಿದೆ. ಆದರೆ ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ನಾಯಿ ಮಾಂಸ ನಿಷೇಧ ಏಕೆ?

ಯುವಕರು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪ್ರತಿಭಟಿಸಿದ್ದಾರೆ!
ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಕೊರಿಯಾದ ಹೊರಗೆ ಕೂಡ ನಾಯಿ ಮಾಂಸ ತಿನ್ನುವ ಸಂಪ್ರದಾಯವನ್ನು ಟೀಕಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ಅದರಲ್ಲೂ ಯುವ ಪೀಳಿಗೆ ಇದರ ವಿರುದ್ಧ ಹರಿಹಾಯ್ದಿದೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ಆಡಳಿತಾರೂಢ ಪೀಪಲ್ ಪವರ್ ಪಾರ್ಟಿಯ ನೀತಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಯು ಯುನ್-ಡಾಂಗ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಪ್ರಾಣಿ ಹಕ್ಕುಗಳ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ನಾಯಿ ಮಾಂಸವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದರ ಸುತ್ತಲಿನ ಸಾಮಾಜಿಕ ವಿರೋಧಾಭಾಸಗಳು ಮತ್ತು ವಿವಾದಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ವಿಶೇಷ ಕಾನೂನುಗಳ ಸಮಯ ಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅದನ್ನು ಮಾಡಿದ ನಂತರ.

ಕೈಗಾರಿಕೆಯಿಂದ ನೊಂದವರಿಗೆ ಸಹ ನೆರವು ನೀಡಲಾಗುವುದು!
ಸರ್ಕಾರ ಮತ್ತು ಆಡಳಿತ ಪಕ್ಷವು ಈ ವರ್ಷ ನಿಷೇಧವನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರಲು ಕಾನೂನು ತರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದರಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ಇತರ ಪಕ್ಷಗಳ ಬೆಂಬಲವೂ ಸಿಗುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸಲು ಯಾವುದೇ ತೊಂದರೆ ಇಲ್ಲ. ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಈ ಕಾನೂನಿನಿಂದ ವ್ಯಾಪಾರಕ್ಕೆ ತೊಂದರೆಯಾಗುವ ರೈತರು, ಕಟುಕರು ಮತ್ತು ಇತರ ಜನರಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ನೆರವು ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಯು ಹೇಳಿದರು.

ಸಂತ್ರಸ್ತರಿಗೆ ಪರಿಹಾರ:
ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಕಾನೂನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ನೋಂದಣಿಯಾದ ಎಲ್ಲ ರೈತರು, ಮಾಂಸದಂಗಡಿ, ಉದ್ಯಮಿಗಳು, ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್ ಮಾಲೀಕರಿಗೆ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುವುದಾಗಿಯೂ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಇದರರ್ಥ ನಾಯಿ ಮಾಂಸ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಜನರಿಗೆ ಗರಿಷ್ಠ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡಲಾಗುವುದು. ಈ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ, ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ಕೃಷಿ ಸಚಿವ ಚುಂಗ್ ಹ್ವಾಂಗ್-ಕೆ ಅವರು ಸರ್ಕಾರವು ನಿಷೇಧವನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಜಾರಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರೆ ಈ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಜನರಿಗೆ ಗರಿಷ್ಠ ಸಹಾಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ನಾಯಿಗಳು ಅನವಶ್ಯಕವಾಗಿ ಸಾಯುತ್ತಿವೆ. ಸಭೆಯ ನಂತರ ಹ್ಯೂಮನ್ ಸೊಸೈಟಿ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಜಂಗ್ ಚೇ ಮಾತನಾಡಿ, ಈ ಉದ್ಯಮದಿಂದ ಅನಾವಶ್ಯಕವಾಗಿ ಅನೇಕ ನಾಯಿಗಳು ಸಾಯುತ್ತಿದ್ದು, ಇದರ ಮಾಂಸವನ್ನು ಯಾರೂ ತಿನ್ನುವುದಿಲ್ಲ. ದೇಶದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಯೂನ್ ಸುಕ್ ಯೋಲ್ ಅವರ ಪತ್ನಿ ಹಾಗೂ ಪ್ರಥಮ ಮಹಿಳೆ ಕಿಮ್ ಕ್ಯೋನ್ ಹೀ ಕೂಡ ನಾಯಿ ಮಾಂಸ ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ಟೀಕಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಹತ್ಯೆ ತಡೆಯಲು ಅವರೇ ಹಲವು ಬೀದಿನಾಯಿಗಳನ್ನು ದತ್ತು ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಕೊರಿಯನ್ ಪರ್ಯಾಯ ದ್ವೀಪದಲ್ಲಿ ನಾಯಿ ಮಾಂಸವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಹಳೆಯ ಸಂಪ್ರದಾಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಾಯಿ ಮಾಂಸವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಶಾಖವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬ ನಂಬಿಕೆಯೂ ಇದೆ . ಆದರೆ ಕೆಲವು ಸಮಯದಿಂದ, ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಹಕ್ಕುಗಳಿಗಾಗಿ ಪ್ರತಿಪಾದಿಸುವ ಪ್ರಾಣಿ ಮತ್ತು ಪರಿಸರ ಪ್ರೇಮಿಗಳು ಈ ಸಂಪ್ರದಾಯವನ್ನು ಮತ್ತು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಾಯಿ ಮಾಂಸವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ನಾಯಿ ಮಾಂಸವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲು ಕಾನೂನು ಮಾಡಲು ಹಿಂದಿನ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಪ್ರತಿ ಬಾರಿ ಈ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಜನರ ತೀವ್ರ ವಿರೋಧದಿಂದಾಗಿ ಇದನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಈ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಉದ್ಯಮಿಗಳಿಗೆ ಸರ್ಕಾರ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲಾವಕಾಶ ನೀಡಲಿದ್ದು, ಅವರು ಬೇರೆ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಈ ಬಾರಿ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸರ್ಕಾರದ ಈ ಕ್ರಮವನ್ನು ಪ್ರಾಣಿ ಹಕ್ಕು ಸಂಘಟನೆಗಳು ಸ್ವಾಗತಿಸಿವೆ.

ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಅಂಶವೆಂದರೆ ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಈ ಕಾನೂನು ಸರಿಯಾಗಿ ಜಾರಿಗೆ ಬಂದರೆ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ನಾಯಿ ಮಾಂಸ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದರೆ, ಅದು ದೊಡ್ಡ ಯಶಸ್ಸು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಇದು ಸಾವಿರಾರು ಜನರ ಜೀವನೋಪಾಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಪರಿಸರದ ಸಲುವಾಗಿ ಅನೇಕ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚದೆ ಇರುವ ವಿಶ್ವದ ಇತರ ದೇಶಗಳಿಗೆ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಬಹುದು.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ಗಿಳಿ ಮನುಷ್ಯರಂತೆ ಮಾತನಾಡಲು ಹೇಗೆ ಕಲಿಯುತ್ತೆ? ಇಲ್ಲಿದೆ ನೋಡಿ ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲದ ಸೀಕ್ರೇಟ್ಸ್

Leave A Reply

Your email address will not be published.