ಒಂದು ಪ್ಲೇಟ್​ ದೋಸೆಯ ಬೆಲೆ ಕೇಳಿದ್ರೆ ಬೆಚ್ಚಿ ಬೀಳ್ತೀರ! ನೋಡಿ, ಇಲ್ಲಿದೆ ವೈರಲ್​ ವಿಷ್ಯ

If you ask the price of a plate of dosa you will be shocked

ದೋಸೆಗಳು ಮತ್ತು ಇಡ್ಲಿಗಳು ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ದಕ್ಷಿಣದಲ್ಲಿ ಜನಪ್ರಿಯ ಉಪಹಾರವೆಂದು ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಒಂದು ಪ್ಲೇಟ್ ಇಡ್ಲಿ ಅಥವಾ ದೋಸೆಯ ಬೆಲೆ ಗರಿಷ್ಠ ನೂರು ರೂಪಾಯಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ. ಕೆಲವು 5ಸ್ಟಾರ್​ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ, ಈ ಚುಕ್ಕೆಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಇದೆಲ್ಲಕ್ಕಿಂತ ಮಿಗಿಲಾಗಿ ಎರಡು ದೋಸೆ ಮತ್ತು ಒಂದು ಪ್ಲೇಟ್ ಇಡ್ಲಿಗೆ ರೂ.1,000 ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸುವ ಮೂಲಕ ಫ್ಯಾನ್ಸಿ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್ ವೊಂದು ಶಾಕ್ ನೀಡಿದೆ. ಅಂದರೆ ಪ್ರತಿ ಪ್ಲೇಟ್ ಬೆಲೆ ಸುಮಾರು 340 ರೂ. ಈ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಕಂಡು ಗ್ರಾಹಕರು ಬೆಚ್ಚಿಬಿದ್ದರು. ಇಡ್ಲಿ ಮತ್ತು ದೋಶದ ಬೆಲೆಗಳು ಅತಿರೇಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಆರ್ಡರ್ ಪಡೆದ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳ ಫೋಟೋವನ್ನು ಸಹ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಜೊಮಾಟೊದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಡಕ್ಟ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಆಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಆಶಿಶ್ ಸಿಂಗ್, ಗುರುಗ್ರಾಮ್‌ನ 32ನೇ ಅವೆನ್ಯೂನಲ್ಲಿರುವ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ಜನಪ್ರಿಯ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಎರಡು ದೋಶ ಮತ್ತು ಒಂದು ಪ್ಲೇಟ್ ಇಡ್ಲಿಗಳನ್ನು ಆರ್ಡರ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಆ ವಸ್ತುಗಳಿಗೆ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್ ರೂ.1,000 ಬಿಲ್ ಮಾಡಿದೆ. ಅದನ್ನು ನೋಡಿದ ಆಶಿಶ್ ಚಕಿತನಾದ. ಈ ಬೆಲೆಗಳಿಂದ ಗ್ರಾಹಕರು ತುಂಬಾ ಅತೃಪ್ತರಾಗಿದ್ದರು. ಬೆಲೆಗಳು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಸೇವೆಯ ಬಗ್ಗೆಯೂ ನಿರಾಶೆ ವ್ಯಕ್ತವಾಗಿದೆ. 30 ನಿಮಿಷ ಕಾಯಬೇಕು ಎಂದರು. ದೋಶಗಳನ್ನು ಸಮಂಜಸವಾದ ಬೆಲೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ತಿಳಿಸಲು ಅವರು ಮಾಜಿ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಕೇಳಿದರು. ಈ ಮೈಕ್ರೋ ಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಶಿಶ್ ಅವರ ಪೋಸ್ಟ್ 1.65 ಲಕ್ಷ ವೀಕ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ. ನೂರಾರು ಕಾಮೆಂಟ್‌ಗಳು ಬಂದವು.

ಇದನ್ನು ಓದಿ: ರಾಜ್ಯದ ರೈತರಿಗೆ ಗುಡ್‌ ನ್ಯೂಸ್‌ ನೀಡಿದ ಸಚಿವರು; ಈ ದಿನದಂದು ಬೆಳೆಹಾನಿ ಪರಿಹಾರದ ಮೊದಲ ಕಂತು ಜಮಾ!

ಆಶಿಶ್ ಅವರ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಕೆಲವರು ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಇತರರು ಇತರ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದರು. ಆಶಿಶ್ ಕೇವಲ ದೋಷಕ್ಕೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಲೊಕೇಶನ್ ಮತ್ತು ವೈಬ್‌ಗಾಗಿಯೂ ಹಣ ಪಾವತಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕೆಲವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. 32ನೇ ಅವೆನ್ಯೂ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗೆ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿನ ಬೆಲೆಗಳು ಒಂದೇ ಆಗಿರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಆಶಿಶ್ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿರಲಿಲ್ಲ ಎಂಬುದು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಇತರರು ಹೇಳಿದರು. ಕೆಲವು ಇತರ ನೆಟಿಜನ್‌ಗಳು ದೋಷಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲವು ಅಗ್ಗದ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದರು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಜಗ್ಗರ್‌ನಾಟ್, ನೈವೇದ್ಯಂ, ಸೌಥಿ ಕೆಫೆ, ಮೈಸೂರು ಕೆಫೆ, ಸರವಣ ಭವನ, ಸೆಕ್ಟರ್ 56 ಹುಡಾ ಮಾರ್ಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಸ್ಟಾಲ್. ಈ ಸ್ಥಳಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅನುಭವಗಳು ಮತ್ತು ವಿಮರ್ಶೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.
ಕೆಲವರು ದುಬಾರಿ ತಪ್ಪಿನ ಮೇಲೆ ಹಾಸ್ಯ ಮತ್ತು ಮೀಮ್‌ಗಳನ್ನು ಸಹ ಮಾಡಿದರು. ಒಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರನು UFO ವೀಕ್ಷಣೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ವಿಧಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ತಮಾಷೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರ ಶಿಮ್ಲಾಕ್ಕೆ ಬಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ 90 ರೂ.ಗೆ ದೋಶ ತಿನ್ನಲು ತಮಾಷೆಯ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದರು.

Leave A Reply

Your email address will not be published.