ಹಾವಿನ ಪೊರೆ ಯಾಕೆ ಬಿಳಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ? ಇದನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟರೆ ಒಳ್ಳೆಯದಾ?

Intresting news about snake Why is the membrane of a snake white

ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಸಾವಿರಾರು ಜಾತಿಯ ಹಾವುಗಳಿವೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಾವುಗಳು ವರ್ಣರಂಜಿತವಾಗಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ವಿಭಿನ್ನ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ಹಾವುಗಳು ತಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಒಂದೇ ತುಂಡಿನಲ್ಲಿ ಚೆಲ್ಲುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಹಾವು ಉದುರಿದ ಚರ್ಮವು ಹಾವಿನಂತೆ ಏಕೆ ವರ್ಣಮಯವಾಗಿಲ್ಲ?

ಹಾವಿನ ನಿಜವಾದ ಗಾಢ ಬಣ್ಣಗಳು ಅದರ ಸ್ಥಿರವಾದ ಚರ್ಮದಲ್ಲಿವೆ ಮತ್ತು ಮೇಲಿನ ಮಾಪಕಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಪಾರದರ್ಶಕವಾಗಿರುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ, ಹಾವು ತನ್ನ ಮಾಪಕಗಳನ್ನು ಚೆಲ್ಲಿದಾಗ, ಅದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಪಾರದರ್ಶಕ ಅಥವಾ ಬಿಳಿ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಹೌದು, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಹಾವಿನ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಗಾಢ ಕಂದು ಬಣ್ಣದ ಕಪ್ಪು ಪಟ್ಟೆಗಳು ಅಥವಾ ಕಲೆಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ.

ರಾಜ ನಾಗರಹಾವು ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಐದು ಬಾರಿ ತನ್ನ ಚರ್ಮವನ್ನು ಉದುರಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಹಾವು ಎಷ್ಟು ಬಾರಿ ತನ್ನ ಚರ್ಮವನ್ನು ಚೆಲ್ಲುತ್ತದೆ? ಇದು ಅದರ ವಯಸ್ಸು ಮತ್ತು ಜಾತಿಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ.

ಎಳೆಯ ಹಾವುಗಳು ಪ್ರತಿ ಎರಡು ವಾರಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ತಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಚೆಲ್ಲುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಹಳೆಯ ಹಾವುಗಳು ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಮಾತ್ರ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಹಾವುಗಳು ತಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಬೆಳೆಯುವುದಿಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ ಅವುಗಳ ಚರ್ಮವನ್ನು ಏಕೆ ಚೆಲ್ಲುತ್ತವೆ ಎಂಬುದೂ ಒಂದು ಪ್ರಶ್ನೆಯಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಅದನ್ನು ದಾರಿ ತಪ್ಪಿಸೋಣ. ಹಾವು ಬೆಳೆದಂತೆ ಅದರ ಚರ್ಮವು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಬೆಳೆಯುವುದಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅದು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಚರ್ಮವನ್ನು ಚೆಲ್ಲಬೇಕು.

ಹಾವುಗಳು ತಿಂಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ತಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಚೆಲ್ಲುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಕೆಲವು ಬಾರಿ ಮಾತ್ರ. ಕಾಡಿನಲ್ಲಿ, ಹಾವುಗಳು ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ ಮತ್ತು ಮೂರು ತಿಂಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ತಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಚೆಲ್ಲುತ್ತವೆ, ಸಂಪೂರ್ಣವಾದದನ್ನು ನೋಡುವ ಯಾರಾದರೂ ಅದೃಷ್ಟವಂತರು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಪರಾವಲಂಬಿಗಳು ಅಥವಾ ಹುಳುಗಳನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಹಾವು ತನ್ನ ಸ್ಲೋವನ್ನು ಚೆಲ್ಲುವ ಇನ್ನೊಂದು ಕಾರಣ. ಪರಾವಲಂಬಿಗಳು ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಚರ್ಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದಾಗ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರಾವಲಂಬಿಗಳು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತವೆ. ಈ ಸರೀಸೃಪವು ಈ ಪರಾವಲಂಬಿಗಳನ್ನು ತನ್ನ ದೇಹದಿಂದ ತೊಳೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ಹಳೆಯ ಚರ್ಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಅದು ಅನುಭವಿಸುತ್ತದೆ.

ಕಾಡಿನಲ್ಲಿ, ಹಾವುಗಳು ತಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಕಲ್ಲುಗಳು, ಮರದ ಬುಡಗಳು ಅಥವಾ ಸಸ್ಯಗಳ ಬಲವಾದ ಕಾಂಡಗಳಿಗೆ ಉಜ್ಜುತ್ತವೆ. ಇದು ನಿಧಾನವಾಗಿ ತನ್ನ ದೇಹವನ್ನು ವಸ್ತುವಿನ ಮೇಲ್ಮೈ ಮೇಲೆ ತಿರುಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಚರ್ಮವನ್ನು ಸಿಪ್ಪೆ ತೆಗೆಯುತ್ತದೆ. ಹಾವು ಶೆಡ್ ಅಥವಾ ಇತರ ರಚನೆಯ ಬಳಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅದು ತನ್ನ ಹಳೆಯ ಚರ್ಮವನ್ನು ಚೆಲ್ಲುವ ಮಾರ್ಗವಾಗಿ ಬಳಸಬಹುದು.

ಸ್ಲೋವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು ನೋವಿನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ. ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅವನ ಹಸಿವು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಅವನಿಗೆ ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು ಕೂಡ ಇರಬಹುದು. ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ನಿರಾಸಕ್ತಿಯನ್ನೂ ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ.ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವನು ತುಂಬಾ ಜಡನಾಗಿರುತ್ತಾನೆ. ಚರ್ಮವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸುಲಿದ ನಂತರ ಮಾತ್ರ ಅವನು ಮತ್ತೆ ತಿನ್ನಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ

ಜನರು ಕೆಲವು ರೀತಿಯ ಚರ್ಮ ರೋಗಗಳಿಗೆ ಎರೆಹುಳುಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಕೆಲವು ವಿಶೇಷ ಬುಡಕಟ್ಟುಗಳು ಚರ್ಮ ರೋಗಗಳಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಹಾವಿನ ಮಣ್ಣನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಔಷಧವಾಗಿಯೂ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹಾವಿನ ಚರ್ಮವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಂಪತ್ತಿನ ಕೊರತೆಯನ್ನು ತರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹಾವಿನ ಚರ್ಮವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ದುಷ್ಟಶಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ದುಷ್ಟ ಕಣ್ಣುಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದನ್ನು ಓದಿ: ಬೆಂಗಳೂರಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಸದ್ದು ಮಾಡಿದ ವೈಫ್‌ ಸ್ವಾಪ್‌ ಕೇಸ್‌ , ಪತಿ ವಿರುದ್ಧ ಪತ್ನಿ ಕೇಸು ದಾಖಲು!

ಬಟ್ಟೆ, ಬೆಲ್ಟ್‌ಗಳು, ಶೂಗಳು, ಕೈಚೀಲಗಳು ಮತ್ತು ಪರ್ಸ್‌ಗಳಂತಹ ಫ್ಯಾಷನ್ ಪರಿಕರಗಳ ತಯಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಹಾವಿನ ಚರ್ಮವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬನ್ಹು, ಸ್ಯಾಂಕ್ಸಿಯನ್ ಅಥವಾ ಸಂಶಿನ್‌ನಂತಹ ಕೆಲವು ತಂತಿ ಸಂಗೀತ ವಾದ್ಯಗಳ ಧ್ವನಿ ಫಲಕಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲು ಇದರ ಚರ್ಮವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹಾವಿನ ಚರ್ಮದಿಂದ ಮಾಡಿದ ವಸ್ತುಗಳು ತುಂಬಾ ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳು ಬಹಳ ಅಪರೂಪ. ಅಂತಹ ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಮತ್ತು ಸೊಗಸಾದ ಟೋಪಿಗಳನ್ನು ಹಾವಿನ ಚರ್ಮದಿಂದ ಕೂಡ ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.