Health Care: ಈ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವಾಗ ಹುಷಾರಾಗಿರಿ, ವಿಷವಾಗುವ ಅಪಾಯವಿರುತ್ತದೆ!

ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತಿಂದರೆ ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಲಿಚಿ ಮತ್ತು ಗೋಡಂಬಿಯಂತಹ ಕೆಲವು ಹಣ್ಣುಗಳು ಸರಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನದಿದ್ದರೆ ಹೊಟ್ಟೆಯ ವಿಷವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ಇಂದು, ಒರೆಗಾನ್ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ವಿಜ್ಞಾನ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಂಶೋಧಕರು ಅಂತಹ ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳ ಹೆಸರುಗಳು ಮತ್ತು ಅದರ ಹಿಂದಿನ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಇವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದರೆ ಅಚ್ಚರಿ ಪಡುತ್ತೀರಿ. ನೀವೂ ಈ ತಪ್ಪು ಮಾಡಿದರೆ ತಕ್ಷಣ ಇಂತಹ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ.

ಲಿಚಿ ಮತ್ತು ಗೋಡಂಬಿ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ. ಆದರೆ ಸರಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನದಿದ್ದರೆ ಅವು ನಿಮಗೆ ಹಾನಿ ಮಾಡುತ್ತವೆ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ಸಂಶೋಧನಾ ತಂಡದ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಪೀಟರ್ ಸ್ಪೆನ್ಸರ್. ಅವರು ಅಂತಹ 8 ಹಣ್ಣುಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಸಹ ನೀಡಿದರು.

ಲಿಚಿ ನಿಮಗೆ ರುಚಿಕರ ಅನ್ನಿಸಬಹುದು.. ಆದರೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ಹಣ್ಣಾಗುವ ಮೊದಲು ತಿಂದರೆ, ಅದರಲ್ಲಿರುವ ವಿಷಕಾರಿ ವಸ್ತುಗಳು ನಿಮ್ಮ ಗ್ಲೂಕೋಸ್ ಮಟ್ಟ ಕುಸಿಯಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಇದು ಅನಾರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಅಪೌಷ್ಟಿಕತೆಯ ಜನರ ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಹಸಿ ಲಿಚ್ಚಿಯ ಸೇವನೆಯಿಂದ ಸಾಯುವ ಹಲವಾರು ವರದಿಗಳು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಪ್ರತಿದಿನ ಬರುತ್ತಿವೆ.

ಹಸಿ ಗೋಡಂಬಿಯು ಉರುಶಿಯೋಲ್ ಎಂಬ ವಸ್ತುವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಇದೇ ಸಂಯುಕ್ತವು ಐವಿ ಸಸ್ಯದ ಎಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಹೆಚ್ಚು ವಿಷಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ತೀವ್ರವಾದ ದದ್ದುಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ತಿಂದರೆ ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ತುಂಬಾ ಹಾನಿಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಚೆರ್ರಿಗಳು, ಏಪ್ರಿಕಾಟ್ಗಳು, ಪ್ಲಮ್ಗಳು ಮತ್ತು ಪೀಚ್ಗಳಂತಹ ಹಣ್ಣುಗಳ ಹೊಂಡಗಳು ಸೈನೈಡ್ ಎಂಬ ಅಪಾಯಕಾರಿ ವಸ್ತುವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ಇದನ್ನು ತಿಂದರೆ ಕಾಯಿಲೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಯುರೋಪಿಯನ್ ಫುಡ್ ಸೇಫ್ಟಿ ಅಥಾರಿಟಿ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ವಸ್ತುವಿನ ಕೇವಲ 3.5 ಮಿಗ್ರಾಂ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ವಿಷಕಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಇದರ ಬೀಜಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಬೇಡಿ.

ಅಕೈ ಜಮೈಕಾದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹಣ್ಣು.. ಇದು ಅಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ. ಇದು ಲಿಚಿಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ವಿಷವನ್ನು ಸಹ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ನೀವು ಅದನ್ನು ಹಣ್ಣಾಗುವ ಮೊದಲು ತಿಂದರೆ ಅದು ಜ್ವರ ಮತ್ತು ಗಂಭೀರವಾದ ಸೋಂಕನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೊಲ್ಲುತ್ತದೆ.

ಆಫ್ರಿಕಾ, ದಕ್ಷಿಣ ಅಮೇರಿಕಾ ಮತ್ತು ಏಷ್ಯಾದ ಅನೇಕ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಕಸಾವವನ್ನು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ತಿನ್ನಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಬೇಯಿಸದಿದ್ದರೆ ಅದು ಹೈಡ್ರೋಜನ್ ಸೈನೈಡ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಅದು ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಥೈರಾಯ್ಡ್ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳ ಮೇಲೆ ಕೆಟ್ಟ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಇದು ಮೆದುಳಿನ ರಕ್ತಸ್ರಾವಕ್ಕೂ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಕಾಯಿಲೆ ಇರುವವರು ಎಂದಿಗೂ ನಕ್ಷತ್ರದ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಬಾರದು. ಇದು ಮಾರಣಾಂತಿಕ ನ್ಯೂರೋಟಾಕ್ಸಿನ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಬಿಕ್ಕಳಿಕೆ, ವಾಂತಿ, ದೌರ್ಬಲ್ಯ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಗೊಂದಲ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಶಾಶ್ವತ ಅಪಸ್ಮಾರದ ರೋಗಗ್ರಸ್ತವಾಗುವಿಕೆಗಳು ಸಂಭವಿಸಬಹುದು. ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಕೋಮಾಕ್ಕೆ ಹೋಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಸಾಯಬಹುದು.

ಹಸಿರು ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ತಿನ್ನಬಾರದು. ಏಕೆಂದರೆ ಅಂತಹ ಆಲೂಗಡ್ಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಸೋಲನೈನ್ ಎಂಬ ವಿಷಕಾರಿ ಆಲ್ಕಲಾಯ್ಡ್ ಇದ್ದು ಅದು ನಿಮಗೆ ಅನಾರೋಗ್ಯವನ್ನುಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು ಮತ್ತು ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯುವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಮೊಳಕೆ ಬಂದ ನಂತರವೂ ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ತಿನ್ನಬಾರದು.

ಕಚ್ಚಾ ಕಿಡ್ನಿ ಬೀನ್ಸ್ ಅಥವಾ ಬೀನ್ಸ್ ತಿನ್ನಬೇಡಿ. ಏಕೆಂದರೆ ಅಂತಹ ಅನೇಕ ಬೀನ್ಸ್ ಫೈಟೊಹೆಮಾಗ್ಗ್ಲುಟಿನಿನ್ ಎಂಬ ವಿಷವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಕಚ್ಚಾ ಕೆಂಪು ಕಿಡ್ನಿ ಬೀನ್ಸ್ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಂದ್ರತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಕೆರಳಿಸುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಸಾವಿನಂತಹ ವಿಷಯಗಳಿಲ್ಲ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.