Viral News: ಅಲ್ಲಿನ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಪುರುಷನೂ ಎರಡು ಮದುವೆಯಾಗಬೇಕು! ಇಲ್ಲವಾದರೆ ಜೀವಾವಧಿ ಶಿಕ್ಷೆಯಂತೆ

ಅಲ್ಲಿನ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಗಂಡಸು ಎರಡು ಮದುವೆ ಮಾಡಲೇಬೇಕು. ಎರಡನೇ ಮದುವೆಗೆ ನಿರಾಕರಿಸಿದರೆ ಜೈಲಿಗೆ ಹಾಕುತ್ತಾರೆ. ಜಗತ್ತು ಇಪ್ಪತ್ತೊಂದನೇ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಪ್ರತಿದಿನ ಹಲವಾರು ಹೊಸ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ. ಇದರಿಂದ ಮನುಷ್ಯರ ಬದುಕು ಮೊದಲಿಗಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಅನೇಕ ವೃತ್ತಿಪರರು ಮಾನವ ಜೀವನವನ್ನು ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗಿಸಲು ಹಗಲಿರುಳು ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಜಗತ್ತು ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ.

ಕೆಲವರು ನಾವು ನೋಡುವುದಕ್ಕಿಂತ ಆಳವಾಗಿ ಬದುಕುತ್ತಾರೆ. ಇಂದಿಗೂ ಕೆಲವು ಬುಡಕಟ್ಟುಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರಿಂದ ದೂರ ಉಳಿಯಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಅವರು ಶತಮಾನಗಳಿಂದ ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿರುವ ಕೆಲವು ನಿಯಮಗಳು ಮತ್ತು ನಿಬಂಧನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ವಿವಾಹವು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾದ ಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ. ಸಾಯುವವರೆಗೂ ನೆನಪಿಡುವ ಸಿಹಿ ನೆನಪು. ಆ ದಿನದಿಂದ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಪಯಣ ಶುರುವಾಗುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಮದುವೆ ಸಮಾರಂಭವನ್ನು ಬಹಳ ವಿಜೃಂಭಣೆಯಿಂದ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಮದುವೆಯ ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳು ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ವರ್ಗವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಮದುವೆಯ ಕಾನೂನುಗಳು ದೇಶದಿಂದ ದೇಶಕ್ಕೆ ಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಪ್ರಾಚೀನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಬಹುಪತ್ನಿತ್ವವಿತ್ತು.

ಪುರುಷನಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಹೆಂಡತಿಯರು ಬೇಕಾದರೂ ಹೊಂದಬಹುದೆಂಬ ಪದ್ಧತಿ ಇತ್ತು. ಆದರೆ ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಆ ಸಂಪ್ರದಾಯ ಕಣ್ಮರೆಯಾಯಿತು. ಈಗ ಅನೇಕ ಸ್ಥಳಗಳು ಏಕ ಪತ್ರಿವ್ರತವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತವೆ. ಎರಡನೇ ಮದುವೆಯಾದರೆ ಮೊದಲ ಪತ್ನಿಗೆ ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿ ವಿಚ್ಛೇದನ ನೀಡಬೇಕು. ಆದರೆ ಕೆಲವು ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮದುವೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಸಂಪ್ರದಾಯವಿದೆ.

ಆಫ್ರಿಕಾದ ಎರಿಟ್ರಿಯಾ ಬಹುಪತ್ನಿತ್ವದಲ್ಲಿ ವಿಚಿತ್ರ ವಿವಾಹ ಸಂಪ್ರದಾಯವಿದೆ. ಇದು ಸಂಪ್ರದಾಯವಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ.. ಕಾನೂನು ಕೂಡ..! ಅಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಪುರುಷನು ಎರಡು ಬಾರಿ ಮದುವೆಯಾಗಬೇಕು. ಎರಡನೇ ಮದುವೆಗೆ ನಿರಾಕರಿಸಿದರೆ ಜೈಲಿಗೆ ಹಾಕುತ್ತಾರೆ. ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಜೀವಾವಧಿ ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮಹಿಳೆಯರೂ ಇದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಮಹಿಳೆಯೊಂದಿಗೆ ಗಂಡನನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು. ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರೆ ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ಕಾನೂನು ಕ್ರಮ ಜರುಗಿಸಲಾಗುವುದು.

ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಿರಲಿ, ಇಲ್ಲದಿರಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಪತಿಯಿಂದ ನೆಮ್ಮದಿ ಇಲ್ಲದಿರಲಿ, ಎಲ್ಲರೂ ಈ ನಿಯಮ ಪಾಲಿಸಲೇಬೇಕು. ಗಂಡಸರೂ.. ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ… ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಶಕ್ತಿ ಅವರಿಗಿದ್ದರೂ… ಖಂಡಿತ ಎರಡು ಮದುವೆ ಆಗಲೇಬೇಕು. ಇಬ್ಬರು ಹೆಂಡತಿಯರನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು..! ಅಷ್ಟೇ ಏಕೆ, ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳಿಗೆ ಬೆಲೆ ಕೊಟ್ಟು..ಕಾನೂನನ್ನು ಗೌರವಿಸಿ..ಅಲ್ಲಿನ ಗಂಡಸರು ಎರಡೆರಡು ಮದುವೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಗಂಡಸರು ಎರಡು ಮದುವೆಯಾಗಬೇಕು ಎಂಬ ನಿಯಮದ ಹಿಂದೆ ಬಲವಾದ ಕಾರಣವಿದೆ. ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರ ಅನುಪಾತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಅಂದರೆ ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಪುರುಷರಿಗಿಂತ ಮಹಿಳೆಯರ ಸಂಖ್ಯೆ ಕಡಿಮೆ. ಆದರೆ ಎರಿಟ್ರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಹಾಗಲ್ಲ.. ಪುರುಷರಿಗಿಂತ ಮಹಿಳಾ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚು. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಪುರುಷ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯ ಅನುಪಾತವನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಲು ಪುರುಷರಿಗೆ ಎರಡು ವಿವಾಹವಾಗಬೇಕೆಂಬ ನಿಯಮವನ್ನು ತರಲಾಯಿತು.

ಈ ಕಾನೂನಿನ ಪ್ರಕಾರ.. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಒಬ್ಬರೇ ಹೆಂಡತಿ ಇದ್ದರೆ.. ಅವರನ್ನು ಅಪರಾಧಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಕಾನೂನಿನೊಂದಿಗೆ, ಎರಿಟ್ರಿಯಾವನ್ನು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಟೀಕಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಎರಿಟ್ರಿಯಾ ತನ್ನ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಮತ್ತು ಪುರುಷರ ಅನುಪಾತವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಎರಡು ವಿವಾಹಗಳ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರುತ್ತಿದೆ. ಮದುವೆ, ಮತದಾನ ಮತ್ತು ಚಾಲನೆಗೆ ಕನಿಷ್ಠ ವಯಸ್ಸು ದೇಶದಿಂದ ದೇಶಕ್ಕೆ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇವುಗಳನ್ನು ಆಯಾ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಎರಿಟ್ರಿಯಾ ಕೂಡ ಮದುವೆಗಾಗಿ ಎರಡು-ಮದುವೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಎರಿಟ್ರಿಯಾದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಮದುವೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಎರಡು ಮದುವೆಯಾಗುವುದು ಅಪರಾಧವಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಇದರರ್ಥ ಒಬ್ಬ ಪುರುಷನು ಒಂದು ಅಥವಾ ಎರಡು ಮದುವೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಜನರ ಇಚ್ಛೆಗೆ ಬಿಟ್ಟ ವಿಚಾರ ಎಂದೂ ಹಲವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಮೇಲಿನವುಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಎರಡು ಮದುವೆಯ ನಿಯಮವನ್ನು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿ ಜಾರಿಗೆ ತರಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂಬ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳೂ ವ್ಯಕ್ತವಾಗುತ್ತಿವೆ.

Leave A Reply

Your email address will not be published.